uangalie historia ya baba wa taifa mwalimu julius kambarage nyerere kutoka mwaka 1922 hadi wa1999 baba wa taifa mwalimu julius kambarage nyerere hayuko nasi tena rabuka muumba wa mbingu na ardhi amemuita baada ya maisha yake ya duniani kuanza alipozaliwa april 1922 hadi yalipomalizika oktoba 1999 nyerere ambaye wengi hivi sasa wanamkumbuka kwa mengi na wanamlilia alizaliwa mashariki maziwa viktoria katika kijiji cha butiama wilaya ya mosoma vijijini mkoani mara mwalimu alizaliwa katika kabila dogo la wazanaki ambalo ni moja ya makabila 2h6 madogo madogo yaliyopo mkoani mara baba yake nyerere mzee butiro alifariki 94b alikuwa chifu wa kabila la wazanaki mama yake mugaya nyeng'ombe aliyekuwa pia mzanaki alifariki mwaka 998 na, na alifariki akiwa na umri wa miaka 1a tano alipokuwa kijana mdogo nyerere alifanya kazi za kuchunga ng'ombe pamoja na kilimo ambako mara nyingi mle wake ulikuwa ni mara moja kwa siku wakati alipokuwa akichunga ng'ombe nyerere alisikia habari za shule ambazo aliambiwa na rafiki yake rafiki yake huyo aliitwa mwanangwa marwa aliyekuwa akisoma musoma habari hizo zilimvutia naye akatamani kwenda shule lakini alitakiwa kupata baraka kutoka kwa wazazi wake awali nyerere alimwendea mama yake mugaya na kumweleza amwombee ruhusa kwa mzee burito nyerere ambaye hata aliposikia habari hizo hakuafiki kwa sababu alitaka mwanaye awe mtemi badala yake alikuwa na hofu kuwa endapo nyerere angekwenda mbali ya nyumbani kwake basi huenda angebadilishwa tabia na asingeweza kuwa mtemi kama anavyotaka kwa nyakati hizo hakukuwa na shule yoyote katika kijiji cha butiama shule iliyokuwa karibu ilikuwa msoma mjini umbali wa kilomita b kutoka butiama ingawa mzee burito nyerere alikataa kumruhusu wanaye kwenda shuleni nyerere hakukata tamaa alizidi kumhimiza mama yake azidi kumombea ruhusa kutoka kwa baba yake na hatimaye nyerere aliruhusiwa kwenda shule nyerere alianza shule akiwa na umri wa miaka kumi na tatu alianza elimu ya msingi mwaka elfu mtsatheahatano na, na alianza katika shule ya mwisenge iliyopo kilomita ab kutoka butiama kwa kuwa butiama ilikuwa mbali na mjini alipatiwa nafasi ya kulala bwenini musoma mjini nyerere ambaye ni mtoto wa nne katika familia ya mzee burito yenye watoto nane katika mtihani wake wa darasa la nne alifaulu na kuchaguliwa kujiunga na shule ya sekondari ya tabora shule hiyo ilikuwa imejengwa maalum kwa watoto wa watemi ambako alianza darasa la tano a97 ambako alichaguliwa kuwa kiongozi wa nyumba iliyoitwa kifaru na aliongoza kwa kuchaguliwa mara mbili na alichaguliwa mara mbili kutokana na uongozi wake kuwa mzuri alipokuwa shuleni tabora nyerere alisikitishwa na kitendo cha viongozi wa mabweni kupendelewa kwa kupewa chakula kingi zaidi kuliko wanafunzi wengine alitaka wanafunzi wote watendewe haki sawa ambako katika kupinga huko jambo hilo lilikomeshwa mara mmoja alihitimu masomo yake ya sekondari mwaka mwakab na alichaguliwa kuendelea na masomo katika chuo kikuu cha makerere nchini uganda na kuanza masomo yake januari mwaka 1943 ambako alihitimu shahada mwishoni mwa mwaka 194 nyerere alirudi nyumbani kuonana na jamaa zake ambako alipata nafasi ya kubatizwa alibatizwa na padri matias coenen disemba 231943 na baba yake kwa ubatizo alikuwa ni padri masihe nyerere alichaguliwa jina la julius kuwa la ubatizo wakati akiwa shuleni mara nyingi baada ya masomo alipendelea kusoma vitabu na magazeti huku akiwa mejifungia chumbani kwake wakati mwingine maktaba akiwa chuoni makelele wanafunzi wenzake walimtambua mara moja kuwa nyerere atakuwa mwanasiasa kutokana na kupendelea kujadili mambo ya siasa alipenda kuzungumza na wenzake kuhusu ubaya wa kutawaliwa na wakoloni nyakati zile wanafunzi wengi wa makelele walipendelea kucheza dansi lakini nyerere hakupenda kucheza alikuwa haendi kuangalia isipokuwa penda ngoma za ajadi pia hakupenda kunywa pombe hali iliyomfanya wanafunzi wenzake kufikiri kuwa nyerere alitaka kuwa padri lakini hatimaye walishangaa kumwona akichaguliwa kuwa mwalimu alirudi tanzania ma9 ambako alianza kuwa mwalimu wa kufundisha shule ya sekondari ya mtakatifu maria iliyopo tabora ambayo sasa inaitwa mirambo ingawa nyerere alikuwa mwalimu mwenye elimu ya juu kamwe hakujivunia mara nyingi alipenda kuwa sawa na hata wanafunzi wake alizowea kucheza mpira pamoja nao wala haikuwa rahisi kumtambua alipokuwa kati ya wanafunzi wake wakati mwingine walipokuwa michezoni mvua iliwakuta huko mwalimu alichukua viatu vyake na kukimbia navyo akifuatana na wanafunzi wake mwalimu nyerere alikuwa hodari katika kazi yake hivyo akapendwa na wanafunzi wake ambao mara nyingi walimwiga mambo mengi ikiwa ni pamoja na jinsi alivyovaa nguo alivyotembea alivyochana nywele zake hata alivyoongea licha ya kuwa nyerere alipata elimu hadi chuo kikuu cha makerele nchini uganda lakini hakuridhika na elimu hiyo na alitamani kujendeleza zaidi kielimu alipata nafasi ya kuenda chuo kikuu cha edinburgh kilichopo stland 949 katika chuo hicho alichukua masomo ya juu ya sayansi ya jamii ma aliomaliza mwaka9 na kufaulu alikuwa mtanzania wa kwanza kupata shahada hiyo mwalimu nyerere alirudi tanzania mwaka92 na kufundisha katika shule ya mtakatifu wa francis ambayo sasa ni pugu sekondari iliyoko ubali wa kilomita 20 kutoka jijini dar dares salamu mwalimu nyerere alioa mwaka9a 0 aliyoana na, ali na mwalimu maria gabriel binti wa gabriel magige ndoa yao ilifungwa januari 24w19a 50 na, na ndoa hiyo ilifungishwa na padri william collins katika maisha yake ya ndoa nyerere alifanikiwa kupata watoto saba ambao ni andrea ana emil magige john makongoro madaraka na rose nyerere alikuwa na zaidi ya wajukuu 2b katika kipindi hicho ndipo kilipoanzishwa chama cha taa na wadau wenzake wanaotajwa kila siku wakiwemo ukoo wa kinasaeks mzee tambaza mshume kiate na wengine wengi siku hizo tanganyika haikuwa na chama chochote cha kupigania uhuru kwa wananchi ingawa nyerere hakuwa dar esalamu lakini wenzake walimtambua haraka kwa kuwa alikuwa ni mwanasiasa hodari ndipo wakafikiria kumchagua kuwa kiongozi wa taa oktoba mwaka19 alichaguliwa kuwa rais wa chama hicho akamua kujiuzulu uwalimu baada ya kushawishiwa na kambona mshume kiate mzee tambaza doza azis na wengine na wakoloni walimtaka achaguwe moja kati ya uwalimu au siasa mwaka 94 nyerere alichaguliwa kuwa mjumbe wa baraza la kutunga sheria jurai saba 9 kikazaliwa chama cha tano ambako licha ya umri wake mdogo alichaguliwa tena kuwa rais wa chama hicho wakati huo akiwa na umri wa miaka thelathii na mbili baba wa taifa mwalimu julius kambarage nyerere aliongoza mapambano ya kusaka uhuru yaliyokuwa ya na vikwazo vingi kutoka kwa wakoloni na baadhi ya wananchi lakini chini ya uongozi wake imara tanganyika ilipata uhuru kutoka kwa wakoloni wa kiingereza a9 ambako mwalimu nyerere alioteuliwa kuwa waziri mkuu wa kwanza tanganyika ilikuwa jamuhuri mwak9b akiwa na umri wa miaka 4 nyerere alichaguliwa kuwa rais wa kwanza wa tanganyika april 26a94 nchi mbili za tanganyika na zanzibar ziliungana na kuzaliwa jamhuri ya muungano wa tanzania na mwalimu julius kambarage nyerere akachaguliwa kuwa rais wa kwanza wa tanzania mwalimu ambaye alikuwa akiongoza kwa kufuata misingi ya ujamaa na kujitegemea alifanya kazi ya uraisi wa tanzania kwa kipindi cha miaka is4 hadi alipoamua kung'atuka mwaka98 na kumwachia rais wa awamu ya pili alhaji ali hasani mwinyi mwalimu nyerere ndiye mwasisi wa azimio la arusha lililokuwa na lengo la kuweka uchumi mikononi mwa wananchi kutoka kwa mabepali na mali zilizotaifishwa kutoka kwa mabepali na kuwa mali ya umma mwaka97 chini ya uongozi wake ilipitishwa operesei vijiji vya ujamaa vilivyokuwa na lengo la kuweka wananchi pamoja ili kupata huduma kwa urahisi k97 akiwa mwenyekiti wa chama cha tano kwa upande wa bara na abdu jumbe akiwa mwenyekiti wa asp upande wa visiwani walihusika kikamilifu kuviunganisha vyama hivyo viwili na kuzaliwa chama cha mapinduzi siem februari 5977 mwalimu nyerere kwa mara nyingine alichaguliwa kwa mwenyekiti wa kwanza wa sisemu wadhifa alioendelea nao hadi mwaka 99 na alipoamua kungʼatuka na kumwachia rais mstaafu wa awamu ya pili ali hasani mwinyi mwalimu alitunikiwa shahada ya heshima ya udaktari kutoka chuo kikuu cha dukesne cha nchini marekani na pia vyo vikuu vya nigeria laiberia na zimbabwe katika miaka 77 ya maisha yake miaka 43 nyerere alikuwa katikati ya siasa za taifa letu nyerere kwa muda mrefu alikuwa ni opinion leader katika taifa letu hata baada ya kustafu alikuwa akiombwa hata na wanaodai hawakukubaliana naye vipi naitwa kifikraatma m kwanza na kushukuru sana kwa kumsapoti na kushukuru sana kwa kumichagua lakini leo nina maumbi machache tu kwako cha kwanza kama bado haujasubscribe katika youtube chaneli yangu unaomba usubscribe lakini cha pili naomba unisaidia kushea ink za video zangu pale utakapozipata lakini cha tatu naomba utapofungua video yoyote katika akaunti yangu ya youtube alafu ukaona kuna tangazo linatokea pale basi nakuomba tafadhali tafadhari usikata lile tangazo yani usi naomba uliangalia mpaka mwisho kwani kwa kufanya hivyo utanisaidia mimi niweze kupata kitu chochote kidogo na mwisho kabisa mi nafanya matangazo unataka kutangaza na mimi unataka kutangaza na davistamata au unataka kutangaza katika youtube chaneli yangu ya davistamata basi nakukaribisha sana na mungu akubariki sana awe na wewe kwenye kila kitu asante sana