This by Pepsi and karibu kwenye the story book na siku ya leo tunakuletea simulizi ya tupak shakur tufolo kwenye ukurasa wetu wa wasafi fm kule instagram lakini pia unaweza ku page ya wasafi tv na pia usisahau kusubscribe kwenye youtube channel ya wasafi media au labda nikuite kwa jina lako la utotoni lezane parish crux uko wapi tupak ni kweli ulikufa le septemba 13 ya mwaka 1996 kama ni kweli basi tusamehe maana huwa hatukaombee dua kabisa kama marehemu wengine sababu huu ni mwaka wa 23 bado dunia nzima tunaamini utarudi leo au labda utarudi kesho au kama ni kweli haukufa siku ile bali ulikimbia kujificha kusikojulikana ukikwepa mikono ya serikali au fremasos na eluminati waliotaka kukuua basi rudi kwa sababu ni miaka mingi imepita sasa na wote waliobaki duniani sasa hivi wanatamani kuiona sura yako tena na wanatamani kukusikia ukirudi hawatakufunga tena jela kwa kukusingizia amebaka ili hali walijua hauna kosa da walikuonea kwa mengi najua hauamini kuwa binadamu wamebadilika lakini siku hizi mashahiri yako tupak yanafundishwa shuleni wanasimuliana siku hizi wanasema ulikuwa na akili sana siku hizi viongozi wa dunia wanaiga maneno yako kwenye hutuba zao na tunawapigia makofi siku hizi hata wasanii wakubwa wanavaa tisheti zenye sura yako ili tu tuwapende yaani siku hizi kila siku mitandaoni zinapostiwa video na picha zikidai topak umeonekana sehemu fulani mara nyingine tunafarijika tunajua ni kweli tunasubiri tukuone kwenye tv kumbe da ni stori tu kama huyu ostadhi wa juzijuzi aliyesema amekuona somalia alinichanganya kweli kweli nikajua kama mpaka ostadhi amesema akakuona itakuwa ni kweli unajua tupak ulizingua ile mwaka 90 ulivyopiga picha umevaa chupi tu halafu ulivyotoboa pua na kuchora tatuu wazee wakakuona muhuni na ulivyokuwa ukipenda kuvaa mlegezo basi da wanoko wakazidi kukumaindi mshikaji wangu ndiyo maana hata walipokusingizia kesi za kubaka watu wakaamini japo majibu wa daktari ya daktari yalionyesha aliyebaka si wewe mambo kama haya yanawafanya watu wa kuchukulia poa hata hawasikilizi vizuri meseji za nyimbo zako hawakuelewi wanakuona muhuni muhuni tu na hii inanifanya leo ni simulie dunia hadithi kamili ya maisha yako ili wakujue vizuri ni kwa nini mpaka serikali inayotawala dunia na iluminati nafrmao wote walikuogopa wewe haukuwa mtu wa kawaida tupak exactly mama yake tupak aliyeitwa afen shakur alikuwa ni mwanaharakati wa kupigania haki za watu weusi marekani enzi hizo kuna ubaguzi mkubwa wa rangi huko marekani watu weusi walikuwa wakiishi kwa manyanyaso sana huyu mama afeni shakur akawashujaa kweli wa kutetea haki za watu weusi serikali ikamchukia sana hivyo wakambambikizia makosa zaidi ya 150 na kumtupa gerezani ap199 mama yake tupak shakur alitupwa rumande akiwa mjamzito mzito ndani ya tumbo lake amembeba tupak lakini mama yake tupak afeni shakur alikuwa mwanamke wa shoka akasimama mahakamani kujitetea bila ya wakili na akaishinda serikali kwa kesi za uongo walizombambikizia hatimaye akaachiwa huru baada ya kushinda kesi na mwezi mmoja tu tangu atoke gerezani ndio afeni shakur akamzaa tupak tupak alizaliwa juni 16 mwaka 1971 huko mashariki mwa marekani katika jiji kubwa la new york alipozaliwa jina lake halisi alilopewa lilikuwa ni lesan parish croox lakini alipotimiza mwaka mmoja ndio wazazi wake wakambadilisha jina na kumwita tupak amaru shakur tupak amaru shakur lilikuwa ni jina la kiongozi shujaa wa nchi ya peru aliyepambana sana na utawala wa kikoloni wa waspaniola lakini kwa bahati mbaya baba mzazi wa tupak aitwaye billy garland alitengana na mama yake tupak hivyo tupak akalelewa na mama yake tu na mbaya zaidi malezi ya mama yake hayakuwa mazuri mama yake tupak kutokana na kuwa na bakgrund ya kusumbwana na serikali na kwenda jela mara kadhaa pia kuwapo katika orodha ya most wanted wa fbi ikamfanya asipate kazi kabisa hivyo mama yake tupak akasongwa na stresi za kukosa kazi na kukosa hela akashindwa kuihudumia familia yake vizuri stresi zikamtafuna mama yake tupak mpaka akaangukia kwenye matumizi ya madawa ya kulevya hapo sasa tupak bado ni mtoto mdogo wa chini ya miaka saba akakulia kwenye nyumba ambayo mama ni teja mlaunga wa cokain na asiye na hela wala kutoa huduma nzuri kwa watoto wake maisha ya utotoni ya tupak yalikuwa magumu sana akawa anatoroka nyumbani kwa mama yake na kwenda kwa baba yake akijaribu kuitafuta faraja lakini kwa bahati mbaya sana maka196 tupak na mama yake wakahama mji wa new york na kwenda kuishi katika mji wa baltimoe kipindi hiko tupak akiwa na umri wa miaka saba tangia hapo akawa hata akisongwa na stresi kiasi gani hawezi tena kumwona baba yake na tena mbaya zaidi bad daye mama yake tupak akaona isiwe tabu akamdanganya tupak kuwa baba yako amefariki dunia nyumbani kukawa jehanam ya tupak usishangaye kuwa hujawahi kukisikia hiki ninachokisema hapa ni hadithi inayofichwafichwa ili kuilinda heshima ya mama yake tuak kwani tupak alionyesha nampenda sana mama yake na hakuwahi kulalamika juu ya malezi aliyoyapata kutoka kwa mama yake lakini hivyo ndivyo ilivyokuwa maisha yake ya utotoni yalikuwa magumu sana lakini ukisoma mahujiano ya afeni shakur y yani mama yake Tupac, na yakenai people utamsikia mwenyewe mama yake tupak akisema kuwa kuna kipindi hata alikuwa hajelewi anaendeshaje maisha yake au hata mahojiano ya mwaka 203 ya afeni shakur na jarida la xxl pak aliipata furaha akiwa shuleni alisoma shule ya sanaa ya mji huo wa baltimor iliyoitwa baltimore school for the art na shule hiyo ndiyo ilionoa vizuri vipaji vya tupak hapo akasoma masomo ya uigizaji masomo ya muziki na ushairi na pia piaiza kitaliano zabaet shuleni akajulikana na walimu na wanafunzi wote kutokana na kipaji chake kikubwa cha kurap na pia kuigiza na tena stresi za nyumbani kwao hazikufanya awe mnyonge na mtoto mtukutu alikuwa mtoto mcheshi sana na mwenye vituko vingi alikuwa ni mtoto anayeweza kucheza na watoto wakishua na akaenda nao sawa na pia ukimchanganya na watoto makapuku ndio kabisa umemtupa uwanja wake wa nyumbani hivyo akapendwa na watu wengi sana shuleni maisha yake yalikuwa ya furaha hivyo nyota yake iling'aa mapema sana ugumu wa maisha uliendelea kwa kipindi kirefu cha makuzi na utoto wa tupak hata tupak alipokuwa na umri wa miaka kintatu yeye na mama yake hawakuwa na pakuishi kabisa wakalala na kujibanzabanza katika mitaa ya watu wasio na makazi maisha ya uchokoraa kulelewa na mamateja mlaunga lakini huku mungu akiwa amemjazia kipaji kikubwa ikamfanya tupak kukuwa akiwa binadamu si wa kawaida ndani yake kuna uhuni na usela wote wa mtaani lakini pia kichwani mwake kumejabu sara akili nyingi na kipaji chaj alikulia katika mji wa baltim na lornia na sehemu zote hizi alizokulia zilikuwa zimejaa matukio ya kihalifu na wahuni wengi na biashara iliyokuwa imetawala katika mitaa ya maeneo hayo ni biashara ya madawa ya kulevya na kwa sababu tupak alikulia katika maisha ya kifukara basi alijikuta akiangukia kuwa muuza madawa ya kulevya katika mitaa ya mji wa marin mji ambao huohuo huo mama yake ndiyo alikuwa akinunua madawa ya kulevya sababu utakumbuka nilikwambia kuwa mama yake tupak alikuwa ni mlaunga aliyekuwa adid sana na naoain hivyo tupak akaanza kuijua mitaa akavutwa kwenye kwenyeis ya uhalifu lakini mapenzi yake kwenye muziki wa hip hop ndiyo yaliyomwokoa tupak asiangukie kuwa jambazi au pusha muuza madawa ya kulevya99 tupak akiwa na umri wa miaka 17 akakutana na mama wa kizungu aliyekuwa akiitwa leila steinberg katika bustani za kupumzikia uwezo mkubwa wa tupak kuandika mashairi ukamvutia mama huyo leila akatamani mpaka kuwa meneja wa tupak lakini hakuwa na experience na mambo ya muziki huyo leila akamtambulisha tupak kwa music meneja ambaye anaitwa atroni gregory ambaye ndiye aliyempa tupak mchongo wa kujiunga na kundi la rap ambalo lilikuwa maarufu kiasi kundi hilo lilikuwa likiitwa digital underground na hiyo ilikuwa ni mwaka 1990 hapo tupak kwanza akaanza kama dansa katika kundi hilo lakini bado tupak alikuwa akiendelea kuandika ngoma zake ambazo zilikuwa zimejikita kuyazungumzia maisha magumu ya mtaani alikotokea tupak alianza kuingia studio na kurekodi mwaka 1987 lakini alianza muziki rasmi mwaka 1990 alipopewa shavu la kuwepo kwenye ngoma ya kundi lao la digital underground ngoma hiyo iliitwa samsong hapo tupak akaanza kung'aa na japo hakuwa msanii wa kutegemewa na kundi la digital underground lakini walipokuwa wakisafiri kwenye shoo zao tupak alizitumia vizuri zile after pay akionyesha makali yake ya uchanaji kwenye majukwaa ya klabu mbalimbali mbali. hapo sasa akaweza kulitambulisha jina lake vizuri karibu marekani nzima novemba 1991 tupak amaru shakur akaachia rasmi albamu yake ya kwanza kama solo artist albamu hiyo ilikuwa inaitwa tupak alibs now albamu hii haikuwa na hsong kubwa sana na bado tupak alikuwa na ladha za keundergrund kwenye muziki wake lakini albamu hii ya yatupalips ilikuwa na nyimbo ambazo zilikuwa na ujumbe mkubwa wa maisha ambao ulisababisha jamii za watu weusi kuvutiwa na akili kubwa ya tupak na akajitengenezea ushawishi mkubwa miongoni mwao wimbo kama brendas garabebi ulikosoa sana ugandamizaji na kudharauliwa kwa utu wa wamarekani weusi mama yake tupak alijua kuwa wazungu na serikali yao iliyokuwa ya kibaguzi watachukizwa na nyimbo za tupak za kutetea haki za wanyonge na watu weusi siku mmoja tupak akakutana na mama yake mama yake akamwambia tupak kuwa makini sana lazima watakuchukia na lazima watatafuta namna ya kukuangamiza lakini hata kabla mama yake tupak hajamaliza kumsihi mwanaye maneno yake ya utabiri yakatimia kwenye tv wakamwona makamu wa rais wa marekani aliyekuwa akiitwa dan kai akitoa hotuba na kwenye hotuba yake akamdisi sana tupak kuwa eti tupak alitoa nyimbo zinazoshawishi mabaya kwa jamii lakini kumbe huyu babu wa kizungu hakupenda tupak kwa sauti ya kuikosoa serikali yake ya kibaguzi huyu makamo wa rais dankail akamtuhumu tupak kuwa anachochea chuki kati ya watu weusi dhidi ya polisi kiasi ikapelekea polisi mmoja kuchambuliwa na risasi huko tekxas lakini makamo wa raisdn hakujua kuwa yeye kumwongelea msanii kama tupak ambaye gemu yake ndiyo kwanza ilikuwa inaanza ilisaidia sana kufanya watu wengi zaidi wageuze masikio na macho kwa tupak tupak akaanza kuingia kwenye umaarufu mkubwa na kuzungumzwa sana kila kukicha muziki wake ulijaa meseji nzito huku dil za uigizaji pia zikazidi kumpa umaarufu akashiriki filamu kama nothing but trob ya mwaka 1991 juis ya mwaka 1992 na poetic justice ya mwaka 1993 aliyoigiza na janet jackson na tangu tupak apate umaarufu maisha yake yakazungukwa na mikasa mingi ambayo ikamfanya kila siku jina lake halikauki kwenye vyombo vya habari alizungumzwa kwa meseji za nyimbo zake na mara nyingine matukio na vituko vyake nikusimulie kisa cha kuchekesha kilichotokea jumapili asubuhi ya oktoba 31 ya mwaka 1993 ambapo tupak aliwatandika risasi askari wawili wazinguaji afnd mark na afnd scott ambao ni ndugu hawa jamaa tupac akamtandika mmoja risasi ya tumbo na mwingine akamtwanga risasi ya makalio hawa polisi haijulikani kwa ufasaha chanzo cha wao kukorofishana na pak wengine wanasema msafara wa tupak ulitaka kuwagonga hawa polisi kwa bahati mbaya lakini hawa polisi wakatoa basola na kuanza kurusha risasi kwa tupak na ndiyo tupak akawajibu mapigo na wengine wanasema tupak aliona hao polisi wakimwonea mtu mmoja mweusi na tupak aliposogea kumtetea huyo mtu ndio hao polisi wakaanza kumshambulia tupak kwa risasi matokeo yake wakatwangwa wao risasi za makalio lakini tupak aliishinda kesi hii shitaka lilitupuliwa mbali baada ya mahakama kugundua hao polisi walikuwa wamelewa siku hiyo na hata bastola waliomshambulia nayo tupak ilikuwa ni yawizi na mbaya zaidi wao ndio walikuwa wa kwanza kuanza kurusha risasi kwa tupak matukio kama haya yalikuwa hayakauki kwenye maisha ya tupak hii ikamfanya kuzoeleka vichwani na midomoni mwa watu nchi nzima ya marekani ilimzungumza tupak kipindi hiko cha mwanzoni mwa miaka ya 90 wakati tupak ndiyo anaanza kung'aa kwenye muziki na filamu na skendo zisizokauka ndio hapo hapo akakutana na swahiba wake ambaye baadaye sijui kama walikufa na chuki moyoni mwao lakini wakajikuta ushindani wao umepelekea wote wawili kuishia kaburini na hapa nataka ni kujuze juu ya kukutana kwa tupak na notorious big na kuanza kwa urafiki wao mpaka kuishakuwa mahasimu wakubwa na hatimaye ushindani wao ukapelekea vifo vyao wote wawili wawilimwaka 1993 ndio mwaka ambao tupak big walikutana kwa mara ya kwanza kwa kipindi hiko tupac alikuwa ni msanii mkubwa lakini big alikuwa bado anahaso kutoka kimuziki akiwa ndio anaanza kuachia ngoma bl 3 ziko hadithi mbili za kukutana kwao wapo wanaosema walikutana club lakini hadithi inayozungumzwa na wengi nasema kuwa walikutana wakati tupac akiwa location akishuti ya poetic justice wakati wako hapo location tupak alikuwa akiplai marokomara wimbo wa notories vig witwao pari and bulshit uak alivutiwa sana na kipaji cha notoris kiasi kwamba akakubali kumfanya awe mshikaji wake japokuwa alikuwa amemzidi sana kwa mafanikio tupac akawa mwalimu na miongoni mwa washauri wakubwa wa muziki wa ots big huku pia akimpa mashafu ya kumpandisha big jukwaani katika shoo zake na kupiga naye shoo tupac akawa anamwalika otoris katika jumba lake la kifahari lililokuwa katika jiji la los angeles kisha akawa anakula naye bata anampa njia za kutoka zaidi kimuziki na halafu tupak akawa mpaka anamuunganishia mademu notorius ambaye kidogo kutokana na mwonekano wake mademu walikuwa wakimpitia kushoto na notorius akirudi huko kwao new york tupak bado alizidi kuonyesha upendo na kumtumia mazawadi hasa alipenda kumtumia machupa ya pome za thamani henesi inaaminika kuna wakati ilifika mpaka notorius big akatamani kumtosa pafudadi ambaye alikuwa ndiyo alikuwa meneja wake aliyemtoa wanasema notorius akawa anamwomba tupak ndio awe meneja wake ombi ambalo tupak alilikataa kumshauri abaki na pafdadi halafu ujue tupak na notorius nyota yao ni moja nyota yao ni jemini au kwa kiswahili ni mapacha na notoris aliamini kuwa urafiki wao ulikuwa ni wa mahaba makubwa sababu ya wao kushea nyota mwaka 1994 tupak akaanzisha urafiki na jamaa mwingine aliyekuwa na pesa chafu zitokanazo na biashara ya madawa ya kulevya huyu jamaa alikuwa akiitwa jimi henchman na mimi namlaumu huyu jimi kuwa ndio chanzo cha uhasama wa tupak na notorius jimi hakuwa mtu mwema na notorius alijua kuwa jimmi henchman atamsababishia tupak matatizo aliwahi kumwonya tupak aachani na huyu jamaa lakini tupak hakusikia kwanza jimi ndiye aliyemwingiza tupak kwenye kesi ya ubakaji mpaka katupwa jela siku moja ya mwezi novemba mwaka 1993 jimmy henchman na wenzake walikuwa kwenye hoteli moja na tupak ambayo ilikuwa inaitwa meridian hotel mwanamke mmoja shabiki akaja kumtemelea tupak hapo hotelini tupak akakaa kidogo na mwanamke huyo na kisha akaachana naye hata hakulatunda siku hiyo tupak akaenda kujifungia chumani kwake akiandika ngoma zake mara ghafula zikasikika kelele mwanamke huyo alikuwa kibakwa tena kinyume na maumbile na waliokuwa wakimbaka ni huyo jimi na rafiki zake tupak akafanya kosa akapuuzia hakwenda kumsaidia mwanadada huyo lakini huyu mwanamke cha ajabu akamshtaki tupac kuwa ndiye aliyembaka inaaminika jimi akatumia pesa zake kujilinda na kesi ikaendeshwa kionevu ikimtaja tupac pekee kuwa ndiye mbakaji vipimo vya daktari zilionyesha mbegu za kiume zilizokutwa kwenye mwili wa dada huyo wala si za tupac lakini bado pesa za jimi zikaifunga masikio mahakama na ikamwonea tupac kwa kuzidi kumkandamiza9199 novemba wakati hii kesi inaendelea tupac akalalamika na kuuliza mbele ya vyombo vya habari kuwambona wale kina jimi wenyewe wako raiani na wala polisi na mahakama hawawagusi hilo ndio likawa kosa lake likamfanya jimi atake kumfunga mdomo tupak akaanza kupanga njama za kutaka kumuua kipindi hiko kesi inaendelea bado tupac na notorius ni maswahiba na hapo tupac alikuwa na jumla ya kesi 30 mahakamani ambazo zingine nyingi zilikuwa ni kesi iliyotengenezwa na serikali ili kuhakikisha wanammaliza tupak mfano serikali haikupenda vile ambavyo tupak alikuwa akiwakosoa kwa kutumia pesa nyingi kwenye vita badala ya kusaidia wamarekani wasio na uwezo na hata matajiri waliotumia pesa zao kwa starehe bila ya kuwakumbuka maskini tupak aliwakosoa wote hadi kina michael jackson hivyo akajikuta amezungukwa na maadui wengi waliomtengenezia kesi nyingi za uongo ikiwa ni njama za kumfunga mdomo na kumpoteza I mean, 32 million dollars 32 32 million dollars and this person has nothing and you can sleep you can still go to the movies about i mean i mean and then these these are the type of people that get humanitarian awards look okay i know you're rich i know you got 40 billion dollars but can you just keep it to one house you only need one house and if you only got two kids can you just keep it to two rooms i mean why well, i have 52 rooms and you know there's somebody with no room itjust don't mke sense tome itdon't a then these pee celerate chriss thegt big trees hue trees all telittle trimens everybody got gs and tats my st basi novemb 3 ya k 9 rapa moja aliyekuwa mshikaji wa notoris big aitwaye lilss alimwalika tupak katika studio za quad ili akafanye naye wimbo tupak alipofika kwenye jengo hilo la studio wakati anapanda lifti akavamiwa na watu wawili waliovalia makoti ya kijeshi wakaanza kumpiga na kumtandika risasi risasita wakampiga sana tupak kichwani na wakamvua cheni na peti zake za thamani kisha wakamwacha amelala sakafuni juu ya dimbwi la damu yake kumbe huu ni mpango uliopangwa na yule jimmy henchman ambaye hata ndiyo amemfanya tupak muda huo kuwa na kesi ya ubakaji alimlipa mtu aliyeitwa destar isaac kufanya shambulio hilo tupak kwa vile alikuwa anajua jua notorius na pafdadi walikuwa studio kwenye jengo hilo hilo akaamini wameshiriki kuhusuka mpango huo ili kumpoteza yeye ambaye ndiyo aliyekuwa ameitawala rap kipindi hiko kwa vile kwa muda huo tayari notoris sasa naye nyota yake inang'aa ameshakuwa msanii mkubwa basi tupac akaona labda wanaamua kumua kwa sababu ya kuhofia ushindani na pia inaaminika tupac aliamini kuwa notorius alishiriki huo mpango kwa sababu kama angekuwa hausiki basi angewahi kwenda kumsaidia wakati anashambuliwa sababu walisikia milio ya risasi lakini hawakuwahi kwenda kutoa msaada wakati wanajua tupac alikuwa ameingia kwenye jengo la studio yao basi tupak akakimbizwa hospitalini na kupewa matibabu akiwa hospitali notorius akaenda kumwangalia tupak japo kundi la watu wa karibu wa tupak awakuruhusu aingie kumwona lakini akiwa hapo hospitalini notorius alikutana na baba mzazi wa tupak ambaye anaitwa billi garlant na akaonyesha kusikitishwa sana na tukio hilo lakini akilini mwa tupak tayari ikawa imeanza kuingia sumu wa anti big ndiye amemfanyia unyama huo tupac pamoja na kuwa alipigwa risasi tano lakini hakulala hospitali hapo usiku huo alikuwa ni kichwa ngumu na akalazimisha kutoka hospitalini akiona hayuko salama kesho yake asubuhi mapema tupac akiwa kwenye kiti cha wagonjwa na majeraha mabichi ya risasi alihudhuria mahakamani kwenye kesi yake ya ubakaji aliyosingiziwa ilipofika mwezi wa pili ya mwaka 1995 upak akahukumiwa kifungo kati ya mwaka mmoja na nusu jela hadi miaka minne kwenye kesi ya kubambikiziwa ya ubakaji tupak akaenda jela tupak akiwa jela moyoni mwake akawa na kinyongo na notoris big sasa urafiki ukageuka dosari muda mfupi baadaye tupak jela huku nje notorius akafanya jambo ambalo ndio likazidi kuharibu notorius akaachia wimbo unaoaminika kuwa ni dis kwa tupak wimbo huo uliitwa hushotia yani ni maneno ya behi nani kakupiga risasi wewe pak aliposikia wimbo huu na akaunganisha na tukio la kupigwa risasi tena alipokwenda kwenye studio za kinabiig ikamfanya sana aamini kuwa ameingia vitani na waswahiba wake na mwanafunzi wake wa zamani notoris big tupak akiwa jela na hasira zake zote hizo ndio mfanyabiashara sujnit akaiona fursa ya ushindani wa kibiashara kati ya notoris big na tupac amaru shakur siku tupac atakapotoka jela siku hiyo walikubaliana kuingia kwenye vita muziki, ya kimuziki dhidi ya notorius big na pafdadi huku wakiwa wanachuki za kweli moyoni wakiamini notorius na pafdadi ndiyo walipanga shambulio la kutaka kumuua tupak kwa risasi siku hiyo baada ya shujnit kutoka hapo jela kwenda kumwona tupak usiku wake akaenda kuhudhuria tuzo za sa huusiku wa tuzo za sals shujnit alienda kupokea tuzo ya yabest soudtrac ya ya aboe the m badala ya kutoa spichi ya kushukuru tu akaamua kurusha maneno ya shombo kwa pafdadi akamkejeli pafdadi kwa tabia yake ya kupenda kusikika kwenye nyimbo za wasanii wake na kuonekana kwenye video ザーウステー akamchoresha kumfanya aonekane kuwa ni meneja ambaye nilimbukeni wasifa na umaarufu hilo likawa ndiyo tukio la kwanza la kutangaza vita kali kati ya east coast na west coast upande wa mashariki ya marekani ukatawaliwa na notorious big na jiji lote la new york likawa ngome yake na west side yaani miji ya magharibi mwa marekani kukawa ni ufalme wa tuopak los angeles california ndiyo ilikuwa ngome ya tupak west coast na east coast taratibu wakazama kwenye misingi ya chuki bifu lililoanza kwa kuwa la tupak na notorius sasa likawa ni bifu la miji mikubwa ya marekani na maelfu ya vijana wakati hayo yanaendelea tupak bado akawa hajatia muhuri wa hadharani kuivaa vita hiyo lakini alipotolewa jela tu na shujnit na akajiunga na lebo ya shujnit ambayo inaitwa dethro basi vita sasa ikazidi kuwa kubwa zaidi tupak akaanza kwa mfululizo wa ngoma za kumchana notorius big na meneja wake yani pafdadi pia na kundi la notorius lililokuwa likiitwa junior mafia hapo ilikuwa ni mwishoni mwa mwaka 1995 hadi mwaka 1996 tupak alitoa distruct kama against olod bomfest na hit mup wimbo ambao mstari wake wa kwanza tu ulibebwa na tusi kubwa lisiloweza hata kukwambia hapa kisha tusi hilo lilifuatiwa na tupak kumkashifu mshikaji wake notorious big kuwa nimetembea na mkeo una nini wewe kibonge fala tu ukawa ni wimbo wa dakika saba na zaidi tupak akimkashifu notorius kwa kila maneno machafu na kumkumbusha kuwa alikuwa maskini ambaye ulilala kwenye kochi la sebule yangu tupak akaenda mbali mpaka kuwapa kuwa bunduki yake itauwa kizazi chote cha notoris pig tupac akajisifu kuwa yeye ni muhuni zaidi kuliko notorius na vurugu za usela za mitaani anazijua vizuri huwimbo hitemaap yani kwa kiswahili wachemshe uliogopwa na midia zote za marekani haukupokelewa wala kupigwa hata mara moja katika kituo chochote kile lakini bado ulihitisana na maneno yake tupak ya kashfa vijembe na matusi yalimfikia notorious big na kumfanya siku yake ya kwanza kupanic akijua ni kweli mke wake amechepuka na tupak kama tupak alivyojisifu kwenye wimbo huo kias kwamba notoris big aliingia ndani ya nyumba yake na akamshika mkewe faith evans kisha akamrusha huko kutani nusura avunje uti wa mgongo lakini baadaye hasira za big zilipotulia akaona hii itakuwa si kweli kwani yeye na faith evans walikuwa wakipendana sana lakini pia tupac alikuwa ni mtu mwenye maneno mengi asiyeogopa kusema chochote muda wowote na kwa mtu yeyote yule ndiyo maana hata mwenyewe tpak kwenye moja ya mahojiano yake kuwa amesema anaamini kinachompa umaarufu na kujulikana zaidi ni domo lake kubwa linaloweza kuropoka kitu chochote kile tena mwenyewe tu akasema kuwa mara nyingine anapoongea vitu hata mwili wake huwa unatetemeka kutokana na uzito wa maneno anayobwa bwaja You know you know si tangu ulipotoka wimbo huo wa hit vita sasa ikazidi kuwa kubwa chuki kati ya majimbo ya mashariki mwa marekani ambako ni kwa kina ambko na majimbo ya magharibi mbo nikwa yani ikazidi kuwa kubwa sana yaani bifu ya westside au west westcoast vesus tside au east coast ilifikia steji kama wewe ni east coast alafu ukaenda majimbo ya west coast basi unawawa kwa risasi matukio kama hayo yalishatokea mengi sana kwa bahati mbaya sana kuna uwezekano kuwa tupak alichukulia hii bifu ni fursa ya kibiashara ila mashabiki na wafuasi wake wakaibeba kama vita ya ukweli kwa maana mbona kwenye wimbo kama me wa tupak mistari ya mwanzo mwanzo tutakatamka kuwa anachokihitaji yeye kwenye muziki wake ni kutengeneza pesa tu na si kingine kama tupak alikuwa anamchukia kweli big mbona alikufa akiwa amejichora tatuu kubwa mkononi mwake akiwa ameandika jina la otoris big tena aliichora tatuu hiyo baada tu ya lile tukio la kupigwa kwake risasi tano ambalo alisema anaamini kuwa ni mpango wa notorius na pafdadi bado alitoka na kwenda kuchora tatuu kubwa kwenye mkono wake wa kulia akiandika big labda ndani ya vifua vyao hakukuwa na chuki ya ukweli kweli ndio maana hata notorius alipotokanwa sana na tupak kwenye wimbo mchafu kuliko zote duniani hit emap washikaji wake hasa jz alimshauri sana notorius na yeye aende aandike wimbo wa kumdishi tupak lakini notorius alikataa kata katakata kufanya hivyo tena ujue mara nyingi walipolinganishwa uwezo wa tupak na notorius kuwa ni nani mkali basi sifa ya kuandika panchlans kali huwa anapewa notorios lakini bado notorios hakutaka kutoa nyimbo ya kumjibu tupak japo alikuwa na uwezo wa kufanya hivyo hii vita ya west westside dhidi ya east eastside ikawa ni kubwa sana hatimaye mwishoni ikapelekea twapoteze tupak na notoris big sasa hapa anaianza hadithi nzito ya vifo vya hawa wawili tupac na notorius big hadithi ambayo kwa miaka zaidi ya ishiri sasa tangu wote wafariki imezungukwa na maswali mengi na vituko vingi vya kushangaza tuanze sasa bismillah septemba 7 ya mwaka 1996 ndiyo ilikuwa siku ambayo tupak amaru shakur alishambuliwa tena kwa risasi mara ya pili na mara hii baada ya siku sita tangu apigwe risasi ikatangazwa tupak amefariki u alipigwa risasi katika barabara ya flamingo katikati ya jiji la las vegas nevada na miezi sita baada ya kifo cha tupac notoris big naye akawawa kwa kutandikwa risasi hivyo hivyo akiwa barabarani machi 9 mwaka 1997 notris big aliwawa katika jiji lililokuwa makazi na ngome ya tupac los angeles california hadithi ya kifo cha a mi huwa naianzia mei 1996 lilitokea tukio la muhuni mmoja aliyekuwa akiitwa orlando anderson na kundi lake la wahuni ambalo profeshono yao ni uhalifu na mauaji waliokuwa wakijiita south side wakijiitasoutid walimvamia mtu mmoja aitwaye len na kutaka kumpora cheni yake ya thamani huyu len alikuwa ni mmoja wa kundi la dethro ambalo ndiyo lebo ya tupak na cheni aliyotaka kuporwa ni cheni ambayo hupewa kila mbemba wa dethro ikiwa ni chatalao na kwa wao huwa ni kitu cha thamani sana basi muhuni anderson na washikaji zake wa kaiba hiyo cheni ya bwana sasa hiki kisa cha huu wizi wa cheni tu inawezekana kwa kiasi kikubwa ndio kilikuja kuwa sababu ya kufa kwa tupak acha tuendelee na hadithi yetu huko mbele utanielewa vizuri septemba 7 ya mwaka1996 tupak ambaye ni mshikaji wake na mike tyson alikwenda kwenye ukumbi wa mgm kutazama pambano la ngumi kati ya brus seldon na mik tyson wakati wanatoka kutazama mechi hiyo ya ngumi tupak akiwa ameongozana na kampani ya wenzake wa wadethro mlangoni wakakutana na yule muhuni ambaye miezi mitano iliyopita alimwibia mshikaji wao len cheni yao ya thamani tupak alipoonyeshwa tu orlando anderson basi akawa wa kwanza kumrukia na kwanza kumtwanga kwelikweli na washikaji zake wote akiwemo meneja wake shujnit wakashiriki kumpiga orlando anderson kisha hao wakaondoka zao nakumbuka vizuri kuwa tupak muda huo alikuwa amemwahidi gafrend wake kadada jones kuwa akitoka kumtazama tyon atarudi hoteli kwake wakakae wote wapumzike lakini da tupak akaahirisha akarudi hoteli na kubadilisha nguo akavaa rangi yake aliyekuwa akiipenda zaidi vesti ya kijani asijue kuwa anapendeza akielekea kukifata kifo chake tupak akakwenda kulabata katika klabu yahuji klub wakati sasa wanaelekea klabu kulabata mida ya saa tan kamili usiku walikamatwa na polisi kwenye gari akiwa tupak na meneja wake shujinit walikuwa wakipiga muziki kwa sauti kubwa sana na gari lao likiwa halina hata platinamber lakini baada ya dakika tano wakaachiwa waende zao dakika tano mbele yaani saa tano na dakika kumi za usiku wakakutana na mataa mbele ya barabara ya flamingo na barabara ya kovo mara pembeni yao likasimama gari lililokuwa na wanawake kadhaa ndani yao na kumsalimia ya tupak na tupak akawaalika waje klabu wanakoenda hakujua hata kama hao mademu wangeenda huko alikoalika basi asingeonana nao dakika za uhai wake zilikuwa zimebaki chache sana ilipofika saa tano na dakika 1ta sasa ukawa umefika wakati wa malaika mtoa roho kuifanya kazi yake pembeni ya gari ya kina tupak ikaja gari nyingine kikafunguliwa kiocha nyuma na hapo hazikutoka kelele za sauti za mademo wengine bali zikawa ni kelele za milio ya risasi zilimiminwa risasi nyingi alipokuwa amekaa tupak amaru shakuru risasi nne zikatua kwenye mwili wake mbili kifuani moja mkononi na moja kwenye paja moja ya risasi hizo ilifika kwenye pafo la kulia la tupak amaru shakur tupak alishambuliwa kirahisi hivyo kama mto wa mtaani sababu hakuwa amepanda gari moja na bwadigadi wake frank alexander na kinachosikitisha ni kuwa tupak mwenyewe ndio siku hiyo alimwambia bwadigadi wake aitwaye frank alexander kuwa yeye apande gari nyingine ambayo ilikuwa ni ya girlfriend wa tupak ili kama watakapotoka huko kwenye bata zao watapata kampani ya zaidi yaani labda mademu basi wasipate shida ya usafiri lakini kama bodgadi frank alexander angekuwa gari moja na tupak basi jua kuwa hata hao waliomshambulia labda angewaona mapema na kufanya namna ya kumkopesha tupak asifikwe na risasi tupak akakimbizwa katika hospitali ya chuo kikuu cha south nevada roho ya mwanadamu inatoka kwa ugumu sana tupak akiwa kwenye kitanda cha hospitali mwili wake umejaa damu nzito akawa anafurukuta sana akitaka kutoka kitandani ikabidi mpaka atulizwe na nusu kaputi mchumba wake tupak kadada jones akiwa pembeni ya tupak alishuhudia mara hii tupak akilia machozi yasiyokauka kiasi mpaka kamasi na jasho vikawa vinatiririka tu bila ya kukata marafiki wa tupak na membes wa kundi lake la outlws walibaki hospitali muda wote kumlinda kumlindatupak hili isija ikatokea huyo anayetaka kumua tupac akaja kummalizia hapo hapo hospitali tupak hakupata nafuu akakaa hospitali kwa siku sita akiwa hajitambui hatimaye ikafika ijumaa septemba 1 1996 tupak akafa kwa kushindwa kupumua na pia mshtuko wa moyo mara tu baada ya madaktari kuenyefoa pafulake la kulia ambalo lilikuwa limejeruhiwa na risasi ilipofika saa kumi na dakika tatu jioni tupak akakata roho sasa hapo ukawa ni mwisho wa uhai wa tupak lakini yalizaliwa maswali mengi tangu siku hiyo watu walisema tupak aliuwawa kwa mpango wa serikali sababu walimwona anashawishi sana vijana kuwa na matendo ya uvunjaji wa sheria wengine wanasema tupak aliuawa na kikundi cha wahalifu cha yule orlando anderson yule ambaye walimpiga wakati wanatoka kuangalia mechi ya tyson linaaminika hivyo sababu huyo orlando anderson alikuwa ni mwuuaji ambaye ameshawahi kuwa watu zaidi ya watatu huko nyuma na kundi lake lilikuwa na wauaji wengi tu wengine wanasema ule mpango wa tupak kutaka kujitoa katika lebo ya shujinait ikafanya shujnaiti ambaye naye alikuwa ni mtu wa michezo michafu aamue kumuua tupak kwa maana tupak angeondoka kwenye lebo yake biashara yake ndiyo ingekuwa imekufa lakini wanadai aliamini akimuua bado mapato ya kazi ya tupak yote yangekuwa yanaenda kuingia kwenye kampuni yake tena maradufu zaidi wengine wanasema tupak mwenyewe alipoona uadui umezidi toka kwa serikali na wapinzani wake wa kimuziki akaamua kutengeneza hili tukio la kifo chake yaani kama kamchezo kakuigiza muvi hivi kisha akaenda kujificha mbali tena kwa vile tupak alikuwa ni shabiki wa nikolo makiaveli mtu ambaye naye aliwahi kufoji kifo chake basi watu wanaamini na tupak alifoji kifo chake baada ya kuona maisha yake yamejaa maadui tukisema haya yote ni kuchambulie leo nitakupunja utamu wa kisa hiki hacha leo tuishie hapa kisha jumatatu nitakupa mwendelezo wa kisa hiki cha kifo cha tupak mwendelezo utakuwa na uchambuzi ambao umegusa kila tukio muhimu tunayoyasikia kuwa ni nani alimuua tupak amaru shakur au ni yeye mwenyewe alifoji kifo chake endelea kusikiliza 889 wasafi fm hii ni the storybook mwandishi wa simulizi hii anaitwa jamal mustafa mfolo kwenye ukurasa wake wa instagram anatumia jamal april na mimi hapa naitwa mtiga abdallah ni folo kwenye ukurasa wangu wa instagram natumia mtiga abdallah