kuna mtu ameondoka na hawajatoroshwa sema watoto walikuwa kule na watoto wote wanafahamika sehemu ambako wanaishi wote watotowte wanafahmika wana familia zao pia hapa wote walikuwa wanacheza kule kipindi tumeondoka naishi na wenyewe wamesepareti kwaop si Wame wa. fahamu sehemu walipoenda kwa sababu saabu tulika tuka wote wat dadanjoseulpga aeenda njo msema wazungu wameendawat wazungu iwameniaga ambia vitusubilapatunafu tunaenda kwaaniwa wazazi watoto tuambie kama watoto wameenatunawataka a watototunataka wtato kuna wengine wanakae apoti wengine wanakakia tomafamilia kuna wale waliotoka nje hapa apatoka kasuru kama tunahitaji kuwaona watoto tunazo tukaenda mazingira wanaoishi kwa sababu sio kwamba labda ni sehemu pa kujificha au ni kusafiri hapana ni hako, ni? Amazon. Amazon Amazon. Yes ume, Ndiyo, u nimajina yako wa imesajiliwa napnarugenzi wasajiwumesajiri kwa matumizi ya hapa yanayofanyika yanaofanyika ndivyo ulivyosajili ya kwa sababu ni shughuli ambazo tumeziandika kwenye katiba yetu yes, we kwamba wewe unatunza watoto hapa uh, ni, ni, ni sehemu ndogo ya, ya shughuli ambazo tunazifanya zif, kwa sababu watoto ambao wanaishi hapa watoto saba ambao tunawasaidia kupata sehemu nzuri ya kujisomea kipindi wanapotoka shule na shughuli zingine ambazo tunazifanya kule ni, ni, eh, ni, ni masomo ya ziada darasani pale kwani sehemu ya paking ya magari yanaingia hapa lakini limegeuzwa kuwa darasa sambamba na hilo mkurugenzi wa kituo hichi anapokea wageni kutoka nje ya nchi bila utaratibu tunao wazungu wameingia hapa wanapishana taarifa zilizoko ni kwamba wazungu wanakuja kuona utalii utalii gani lakini bado kituo hichi hichi mkurugenzi wa kituo amehifadhi ngedere humu ndani watu wa maliasili hawana taarifa amefungua kituo cha ushonaji sawa tunataka kujua usajili wa kituo hicho tunataka kujua uhalali wa kituo hicho wako mabinti hapa takriban wenye miaka kumi na mbili mpaka ishirini na tano wako hapa wanajifunza hapa cherehani mazingira ya kituo kilipo akifanani na shughuli yanazoendesha mkurugenzi wa kituo hichi ziko rangi umu ziko picha umu yako mambo yanayoonyeshwa hapa mtapiga picha mtaona wanahabari mazingira yaliyoko hapa yale ambayo yamekatazwa yale ambayo yameingia nchini kwetu yasiyokubalika tunayaona humu ndani lakini mkurugenzi anasema wa kituo hichi ana vibali vyote ninachotaka mimi watu wa maliasiri watu wa uhamiaji ustawi maendeleo ya jamii watu wa elimu wakague kibali anachokiendesha huyu bwana kwa ajili ya kutumia shughuli zote ambazo wanazifanya hapa hatuwezi kuendelea kufanya mambo ya hovyo katika taifa letu kwenye wilaya yetu ya kigoma marufuku sasa endapo atabainika na haya ambayo ameyafanya kinyume na taratibu tutamfungulia mashtaka mkono wa sheria utakuwa juu yake hatutakubali na mwingine yoyote anaendesha vituo kama hivi bila utaratibu hatujui mambo ya hovyo ajitokeze hadharani kuanzia leo na kama ana vibali alete vibali mkurugenzi wa halmashauri yuko hapa ninaye hapa kama ana vibali alete kwa mkurugenzi ninao wataalamu wa idara zote watapitia kujua katika wilaya hii ya kigoma kigoma manispaa halmashauri na kigoma vijijini halmashauri tunataka tuone hatutakubali mtu anayefanya shughuli kinyume na taratibu hatutakubali mtu anayekuja kuanza kufundisha mambo ya hovyo leo dunia imeingiliwa na mambo aamo ntuataarifa kwamba viko vituo vinavyoanza kuendesha mambo ya ndesha afnsha watu kuwa na ndoa ya jinsia moja Kufundisho watu mambo ya ushoga hawa ni watoto wadogo hatujui kinachofundishwa hapa inawezekana yale yale ambayo tunakataza leo mweshimua raisi daktari samia suluh hasan anayakataza na kupiga marufuku kwamba hatutaki kuona mazingira kama watu wanaleta katika taifa letu tunaye tunayemkua mkoa hapa mweshimiwa tobias andengenye amepiga marufuku hivi vitu sisi tuko hapa tunasimamia yoyote anayetaka kufanya mambo kama haya tunataka ajitokeze hadharani aje atuambie kibali chake kinamruhusu kufanya vitu gani na yale ambayo hayastahili hatutaki kuona anafanya kwa hiyo nikuombe sana mkurugenzi wewe na timu yako kwanza nataka niwapate walimu wanaokusaidia hapa wote kesho tukutane kwenye kituo cha polisi weeleo leo umeshakwenda pale taratibu zinaendelea lakini na wale ambao umewakaribisha hapa tunataka tuone uhalali wao na wale watoto wote ambao umewaleta hapa nataka nikutane nao kesho hivi na taarifa kwamba wengine mmewakimbiza lakini nitampata mmoja baada ya mwingine hatutakubali kuyaona mambo yanafanyika namna hio kwa majina yangu mimi naitwa sira atanasio daudi kwa upande wangu mimi hiki kituo nimekuwa tu nikiona kwanza nimefika watoto anaingia hapa anatoka wanajifunza vitu mbalimbali lakini cha ajabu walimu anaowafundisha ni wakigeni wale ni wazungu ambao wanasba anatokea italia sijajua kwamba ni kigezo gani ambacho kinaruhusu wale kuwafundisha kizingatia kuna mavazi ambayo anavaa yanakuwa ni tofauti wale watoto sere wanajifunza nini maana tunavyojua mtoto anajifunza kupitia kuona na kusikia hasa sijajua kavle vitu ambavyo anavyona watoto watakuwa anajifunza nini na mazingira eyeendo kama hivyo unavyoyaona rangi zinazoonekana ndo kamah ambazo zinaashiria vitendo vya ushoga ambavyo vinapingwa lakini ndio rangi ambazo zinatumika na picha ambazo ambazo zinaonekana katika mazingira picha ni sahihi walimu anavaa nguo fupi kabisa tu kiko nje sasa kwa watoto tunajenga uaena ao Flora. flora festo ni mzaliwa hapa kwa hapa mi ni jirani ila maraningi waga sishindaji nyumbani kwa wanafunzi waga tunaonaga tu wanaingia na kutokaila mara nyingi mlango unakuwa unafungwa wanaingia asubuhi ile saa moja mpaka saa tatu anatoka enda kulya tulipotoka enda kunywa chai ila hivi kwa hivi kwa kule walikuwa awaendi ni hapa hapa tu wakimaliza ile saa moja kusoma wanafunywa hujumuhumu darasani basi baada ya hapo mnangu inafunga watu wanarudi nyumbani mara nyingi ila hawarudi wanacheza hapa umuu mpaka jioni wakitoka hapa wanaenda kubembea kule pale tulipotoka kule chini pale una bembea zimewekwa kwaiyo mara nyingi wanashinda kule