afya ya akili ni sehemu muhimu ya ustawi wetu kwa ujumla ndio maana panasemwa hakuna afya pasi na afya ya akili hata hivyo afya ya akili aghalabu haipewi uzito unaostahili hapa ndipo mending thoughts podcast maalum kuhusu masuala ya afya ya akili inapojitokeza katika podkasti hii tunawaalika wataalam katika uga wa afya ya akili kujadili aina tofauti tofauti za matatizo ya afya ya akili na kutoa ushauri jinsi ya kuyadhibiti kwa ufanisi lengo letu ni kutoa jukwaa la mazungumzo kwa uwazi na uyathabiti kuhusu afya ya akili na kuongeza uelewa wake kutoa wasiwasi na unyogovu tunajadili mada mbalimbali zinazohusiana na masuala ya kila siku tunasadiki kwamba kwa kushirikishana uzoefu na maarifa yetu tunaweza kusaidia wengine ambao wanakabiliana na changamoto za aina hii kila kipindi kina mshauri na mikakati ya vitendo ambavyo wasikilizaji wanaweza kuitumia kudumisha afya bora ya akili tunatumai kuwapa wasikilizaji wetu zana wanazohitaji kuongoza maisha yenye afya na furaha iwe wewe ni mtu ambaye umekabiliana na changamoto ya afya ya akili hapo awali au tu una nia ya kujifunza zaidi kuhusu mada hii muhimu tunakuomba uwe nasi katika mending katikau hebu tuanze mazungumzo na kufanya kazi kwa pamoja kuvunja unyanyapaa kuhusu afya ya akili vunja ukimya tuzungumzie afya ya akili karibu mending Thoughts, na uanze safari mpya ya maisha yako mending Thoughts imedhaminiwa na lupakisho mwa foundation nam baada ya kuyasema hayo nitoe nafasi kwa ajili ya maswali na kama kuna hoja nyingine zozote karibuni watu wanaumwa vidonda vya tumbo hapa kwenye chembe moyo inatokana na mawazo ya wasiwasi wasi, kwamba jambo fulani lisipofanikiwa itakuwaje nadhani hiya anaongelia pale katika ile tunaposema msingi waosomatiki nadhani kwamba ni maumivu la pili anasema au mtu kutokuwa na furaha moyoni kutokana na jambo fulani kutofanikiwa muda mrefu inaweza sababisha mtu kupata kigugumizi na la mwisho anasema kigugumizi wakati wa kuzungumza kwanza tu, tunacho kuzungumza ni haya maumivu tunayozungumzia pamoja na kwamba mtu anayeeleza maumivu real graund yake haispoti kwamba hayo ni maumivu real sasa ukizungumza vidondo vya tumbo ni vidondo vya tumbo ni real na huwezi kusema vidondo vya tumbo ni kwamba huyu mtu amekwenda kufanyua utambuzi na akaonekana kwamba anal kwayo kwenye hilo hatuwezi kuiingiza katika haya magonjwa ambayo tunasema ni ni somi imedhaminiwa na lupakisio foundation changamoto ya afya ya akili wa kuzaliwa au pale ambapo mtu amepata trm akawa anapata kitu kama0 ndio atapata kigumizi lakini kwenye mabuku yetu haya kuna kitu anaita ambayo pia ipo kwenye ni, ni neuro eh, kwa maana mtu anapata, anapata kile kigumizi sasa mtu anaweza kuzaliwa na kigumizi anaweza akwaya kigumizi along the way, tapata kisha mtu akashinda kuzungumza hicho sio kigumiwa moa twauapiswa wenye kuapishwa akakosea mara nyingi baadae kabidu watenga uteuzi wake alipata kigumizi kikalikiona mtu anazugua ye sio kwamba anashindwa kuzungumza na hili nalo jambo muhimu sana niliwahi kukaa na hawa mabwana ambao wana kigumizi wakasema sisi tunazungumza tofauti na, na kama ukiona mi nimekwama siwezi kutamka neno sio kwamba hilo neno silijui bali nina namna yangu ya kulitamka kwa ho usini, usinisaidie kwenye kutamka kwayo kigumizi ni mbali na wala haipo kwenye hizi uh, somatic symptoms imedhaminiwa na lupakisio foundation perspective ulioleta leo kwamba katika haya magonjwa somatiki kwamba inakuwa pia tra inaweza ikapelekea nilikuwa napenda kuelewa kiundani kwamba troma inawezaje ikamleta mtu akawa kwenye haya magonjwa somatikik okay, nashukuru kwa swali lako uh, kwenye hii inazungumza troma wakati wa utoto ambao tunasema hmm. ni mtotoamepitia ukatili ampitia unyanyasaji hapa sizungumzii m kwa maana ya kwamba mtu amepata ajali au amepigwa kwa hiyo akawa na ule ukiwewe kwa sababu ya hilo janga lilomkuta hapa anazungumza trauma ya childhood tangu mtoto akiwa mdogo amezaliwa mzazi wake hajulikaniki haeleweki eh, hamjali na vitu namna hiyo malezi yake sio mazuri chakula chake akipati vizuri haya yote tunasema ni katika hizo ambao tunasema nitu wakati wa utoto haya yanaweza kumwexposi mtoto akawa na akawa yuko very anaweza akajifanyisha ugonjwa ili apate atenion lakini kuna kitu ambacho hapo umekitaja kwamba mtu anawezaje kujifanyisha ugonjwa bahatimbaya kwenye lugha zetu sisi huku zinakuwa ni ngumu kidogo kuzielewa kwa mfano ukitaja wasiwasi wa kuumwa yani maanaake mtu anakuwa anaumwa atakuambia kwamba labda anaumwa na moyo au naumwa na tatizo la figo au na tatizo sui la ini atataja le magonjwa ambayo yako anapokuwa anayataja anataja ugonjwa ambao wewe inabidi ushtuke huyu mtu anaumwa figo au huyu mtu anaumwa moyo yani kuna kupokea kwa namna hiyo lakini mii nitasema huyu ana ugonjwa wawasiwasi takuta ugonjwa anautaja limetumika na na onama amekua a a ni aatanaswasi wa waua huyu ambaye ana ugonjwa wa kujifanisha eh, kwa maana hii uh, ni kwamba yeye anafe kuumwa hiyo tabia ya kufeki kuumwa ndio kuumwa kwenyewe <laughs> sijui kama naeleweka kule kufeki kuumwa akakwambia mguu umefanya hivi mkono umefanya hivi lakini yeye anajua nimesema hivi haliyakuwa ni uongo hilo tendo lenyewe lilofanya ndio ugonjwa wenyewe na wala sio kwamba anaumwa mguu au anaumwa mkono kama nimeeleweka hizi ndo ambazo zinatoka kwenye hilu ambazo amezipata mto uh, akiwa mdogo imedhaminiwa na lupakisia mwakipitiauask utokea makwenye beu mefany vpimo vingi ana iniaaafapaaaaa afanya kazi aimekaa sana muda mwingi lakini all that aijai kunipa matokeo an yani siai kupata jibu kwamba naumwa chanzo c cha, ayo maumivu ninini na ni maumivu abayo nikiyapata yanakua kama daktari mmoja uh, nilienda yanapoteazoea uh, o naskama umesha oeananayoadaa a akaniambiaa sehemu ya kujaribu kutafuta wathepob akaanza kuniuliza maswali kama asi na wazazi wangu akaniuliza tu maswali mengi sana aomychl nikamwelezea athe akaniambia anahisi w ugonjwa unahusiana na m One of my parents. I was like, What the hell is that? How is it even related? And it's come with you. So Nivokuske Harper, a sardino king to keep kukumbuka. I I was reflecting. I usually see Yapona or Gonja by the way. Coniga sa maybe I ask father, i am I get more understanding on that thing after me only I can get help. Like mimi i m a aaade waa maumivu ambayo nimeyataja yani, so, ni ma ni hapa nimesema ni x a maumivu ambayo hayana maelezo yoyote eh, hujaumia hujajikwaa eh, wala kujapata njari yoyote lakini mpata maumivu ukija kwa ngumimi au ukienda kwa ti ataanza na ku eh? kwa maana utahitajika kupeleka majibu ya MRI. sio kupeleka picha majibu ya MRI yako au kama umefanya CT scan, au umefanya kipimo kingine chochote tu ili likionyeshe kwamba huyu mtu hana hili tatizo neu zake hazina mashaka yoyote na ametumia dawa lakini hiki ha- lakini kuna ma- maumivu ya pia nikasema aii hiakiakaa viuri i a aeza kusababsa tu akiwa na, semoja, na hivyo. Mtu kiwango kikubwa sana kikuwa an akiwa na kiwano a a ca naeza kusababisha hionmaa la saa a kamba kama mtu ana chiltum iawezekana uh, truma hizo umeshaachana nazo but keep kwa hiyo zinajimanifesti kwenye maumivu kama hivyo unaweza kupu, ukapata tu maumivu ambayo hayana maelezo yoyote imedhaminiwa na lupakisho mwakipiti ntokjeilikwa namna ya kudini na hizi chal trma ni mpaka uelewedabad nakufanyia hivi au mama ndo alikufanyia hivyo lakini kuna zile ambazo nimatukio tofauti tofauti kutoka wa tofauti tofauti kuusiana na hizo lazima yale niliyoyapitia ili niweze kuachana nayo watu wengi ni wagumu kuachana na yale mapito ambayo umeyapitia kwa maana hawawezi kugeuza yale matukio kwenda kwenye sura nyingine kwahiyo anajikuta tu kila anapofikiria anakoma palepale lakini pale. kama ni kwenyea huwa tunajaribu kuwarejesha watu kule ule utoto wao tena alafu kila, uh, kila aliyokuwa nayo kujaribu ku constantly mama alikuwa nakufanyia kitendo cha namna flana au baba alikuwa nakufanyia kitendo cha namna flana achili mbali yaa mambo ya au nini alikuwa nakupiga alikuwa nakufaya hivi ya nakutuma yani matukio flanifnimai afana sio ya kawaida yale matukio yamekujenga wewe ukawa mtu uliopo sasahivi t umejifunza kitu gani kwenye matukio yale ytu aliaafana h tunatatafne lamta na kil ambacho eifuna tkana uewakusamey kwamba mzazi alikuwa onsatl anafanya kitu cha namna fani ambacho weye kilikuwa kinakuumiza kwa hiyo je alikuwa anafanya ili yakuumizi au alikuwa amefanya akakuumiza kwa ujinga wake yeye anasema kwamba anataka ni kujeng labda na nguvu sasa ukigundua kwamba alikuwa nania njema lakini njia yake ni mbaya na imeniumiza maanaake unamsamehe kwa sababu ya kule kukosea kwake pamoaa kama alikuwa aakufanawakati ine unaeza ukafanya e aboesila so so unapokwenda uo aonanamna ambavyo napuka kwa hasira na waba ni kitu ambacho kinafanyika na tunafanya na, na anain aadae ameweza ku a msawadaahta ene lain aya ni mambo ambayo uh, yanatupitikia lakini pia yana usaidizi achukue hatua mending hatua imedhaminiwa na lupakiso foundation hiyo maumivu ambayo hayaelezeki inatokana na hiyo kama alivyosema je yeah. ni lazima iwe amepitia trauma au kwa sababu kuna watu wengine utoto wao uko, yani uko mzuri mpaka anakuwa but the pain aliopitia ukubwani ake je inaweza ikasababisha ayo maumivu mpaka ssahivi mtu anaweza akawa hayuko sawa like, anapata hiyo anthe he ni kuna aina ngapi ya maumivu ya kichwa kwanza maumivu haya ya utotoni kwamba mtu anaweza akapatandomana ni imetaja uh, disorders mbalimbali nimetaja somatic nimetaja soa nimetaja de nimetaja ide nimetaja pia naofllnes kwa maana yahipocondriais hizi zote kwa sababu zina ficha ya maumivu lakini haya maumivu tunasema nix kwamba hayana vyanzo sio kwamba mtu ameumia hajaumia mali popote lakini anapata maumivu sasa maumivu haya sio lazima vyote vitokane na childhood experiences mengine ni majanga tu ambayo tunakutana nayo humu mjini kwa mfano mtu ameingia kwenye mahusiano kwa sababu a mahusiano hayo akaumizwa baada ya kuumizwa akakutana n yani kama ameshindwa kukop kwa sababu ameshindwa kukop akajikuta anapata maumivu sasa sio lazima mtu amepita kwenye chali lakini pia uzoefu unaonyesha wafano watu ambao wamepita kwenye, ma, kwenye mazingira mazuri ya utoto yeye yani ni bosapataanakuwawa eh? ye, sababu anakuauo huyu mtu akiingia kwenye mahusiano anakwenda kuumizwa aawezi kuitegemea anaea kapata aau aa oo ndani kuna malezi yao uo ndani a ndio kwenye kwenye kutafuta kujua kwamba eh, hasa tatizo ako linatokea wapi kufanyiwa usairi ni kitu muhimu sana na hili nilizungumza tu kwa msisitizo na kwa kweli kila mtu atakeepata nafasi ya kufahamu alifahamu nasikitika hivyo kwa sababu nimekuisha kutana na kesi kama ilivyosema nahani kesi kama tano hivi za watu ambao wametumia a lot of money. yani wametumiaa leo hii moja leo moja jana watu wanakwenda mpaka india huko kwenda kufanya vipimo kwa sababu tu ana maumivu mwilini wake mgongo na nameuma mguu hautembei lakiniso kamba tu anakienda kule akirudi akiambiauum chochote ndio anazidi kukata tamaa wakati mtu ana wa maumivu sio lazima mtu kwenye amepichwa hivi inaweza kawa chauli huli ni nzuri lakini imeplal kubwa sana mpaka mtu akatokeza hivyo alivyotokeza imedhaminiwa na lupakisia kwamba mtoto anadhani mzazi wake hampendi a ikaonekana wambayni like, mzazi anakuwaji hampendi mtoto sasaikwa taeana kusikia zaidi kwamba ambayo nikuna watu kuna ambao na hizo cases. Kumba, mtoto anadhani mzazi ampendi ya au mzazi hampendi kabisa mtoto wake anamsababishia kwasaau minakutaana watoto pia maoaskiliza labda akngeoishi unaona kabisa kuna ambazoamaziampeniamzazia maaaaa a ambacho ni como, ni, ni hisia zaidi ya vyote viwili vinawezekana mzazi anaweza akawa hampendi mtoto wake kweli na inatokeza hizo hali au pia kunaweza kwa unajua kupenda sio hisia kutoka upande mmoja uwe unaweza kumwambia mtu nakupenda kupenda alafu yeye haoni kama unampenda haoni hahisi hakuko, hayuko connected kwa sababu kupendwa kuna namna o yani, wewe kigezo chako cha kupendwa ni kufanyiwa 125 yule anaye kigezo chake cha kupenda ni kufanya s89 mmwezi kuja kuelewana wewe uta, unaweza kuona kwamba mimi nampenda mwanangu kwa sababu namfanyia 2 lakini ee hiyo sio ya kupendwawngi no, hawawezi kue kwa sababu wao wenyewe hawakuwai k au hawana love ya, ku, ya kumweleza nakumnisha mtu kwamba ninakupenda kwa hiyo mtoto anaweza kahisi tu kwamba mzazi wangu mii hanipendi na kiukweli hatamii hizo kesi mkutanazo sana tu mtoto anasema kwamba baba yangu mimi hanipendi au mama yangu mimi hanipendi no bado kuna kesi ambayo na, na, nasimamia mtoto anahisi kabisa mii baba yangu hanipendi na na evidence za kufanya hivi ukija kuongea nabkumbe e, anafikiria hivi hapana sio hivyo iko hivi lakini wakati huo l ile, ile, ile koblimeshajijenga kwamba sipendwi kui sbatendahaf kwa hiyo ni kweli wako wazazi ambao hawawapendi watoto wao o amemzaa alikuwa hategemei au amemzaa baba, uh, baba, baba mtu kamkimbia kwa hiyo, na, na, na, na, na, na mtoto anaonekana anafanana sana na baba yake kwao anamchukia kwa sababu hiyo na sababu nyinginezo ambazo ao watu wanafanya hivo awezekanaakawa sio vizuri au awezekana na ugonjwa tu mwingine wa akili hampendi mtoto wake afanowatu ambao wanasaata mara nyingi anakua hawapendi watoto wao wanaona kama ni devils, anataka kumuua hayo yanawezekana akitokea hayo mara nyingi takuta mtoto aaisha a nye familia nie w aau mbalibali mzazi lada eknda masomoni u awatoto na wala uh, halina doubt na wakati unakua tunazungumza nao hata kama mzazi atakuwa anaeleza kwa uchungu sana jamani mi mtoto wangu nampenda sana sisi huwa tunasimama kwa mtoto au kwa mtu husika kwa sababu yanil kuf ni sio suala la mtu kukuambia wewe na mzazi wako hata asipokuambia kwamba nakupenda unajua amanad lakini mtu mwingine anaweza kwambia bwana mi nakupenda yani nakupenda sana huwezi kusema kweli unanipenda kwaio ile ni, ni, ni, ni ambayo huwezi kusema bana mkubalie tu mzazi wako anakupenda hapanakila moaatia upenda nau imedhaminiwa na lupakisow mwakipiti kwanza siwezi kutaja aina zote za maumivu ya kichwa kwa sababu sizijui zote lakini nitataja tu baadhi ya zile ambazo zinahusika kwenye upande u aakicwa kwa sababu ya yao ca kuumwa na kichwa kwa sababu cha kaa na kcwa kwa sababu ya kama ama z ya trauma anaweza akaumwa na kichwa kwa sababu ya, ya, eh, kama hivyo mtu haatuezi kutaja kila aina ya kuumwa na kichwa kicwa kama dada aseme alikuwa na kitu gani zaidi kicwa ambacho ni maarufu sana ukiacha kichwa cha oma ni kichwa cha stress k ukiona kwamba mambo yako kwa haendi vizuri kichwa kina kuuma yn yani, na, na hauna sababu za kuuma na kichwa ujue kwamba kiwango cha se kipo juu kwa maana akili imechoka basi kichwa kitauma imedhaminiwa na lupakiso mwakipiti mimi mfano ni naanti ambaye alikuwa ye kitu chochote anaongea negativ y sasa ikawa kwamba like not like her at all. Because yani na namu kwa sababu namuona ni mtu ambaye ananipa negative vibes on everything. Sasa um, when i became an adult i've been able to like ile a mtu na, na choice kwamba huyo sita, mtu sitaki kuwa na uhusiano naye i want a distance. And um sasa imeikatokea incident kwamba i was in the same place with her and then I can make a very negative comment about someone else. Ileika ni trigger mimi ni kam ni confront. Kwamba, you've been saying this to me and now you're saying about someone else. So, sa maisha ki Africa tu kwamba tu mtumzima hako So, I have this thing, kwamba, why am I not given a chance to speak, like to say how she, she has hurt my feelings? And, um, sometimes um, there's some kind of headahe that i get when i think about that specific person and the specific things that she's been saying to me since i was a child though she's not mymom but she's my aunt so how, how can i get away from that headache quanza pole uasababu you went through something abo yoo very painful unaweza kumsamehe aen tinso ijafanikiwa kumsamehi kwa sababu sh ae hajawai kuadmit kwamba amenikosea sasa hapo ndo palipo pagumu kwamba s hajakubali kama amekosea na s ndo maana mi nakanemba yeah, labda kwenye hilo tupeani tufaida zote kuna kitu unaita ni co -co values. Co -values. Co -values. Co -values ni vile vinavyo wewe ambavyo utasimama navyo mahali popote vyovyote hata iweje yni hizi, yani hizi ni mimi mone kwa mfano mimi siwezi kumtukana mtu hata nitukane yani, hata kitu gani siwezi kumtukana mtu this is my core value. mimi ninapenda kusamehe yani hata mtu anifanyie tukio namna gani event nitamsamehe whethe ameomba msamaha au nini nitamsamehe mimi ni, yani kuna tabia fulani kuna valu fulani ambazo ni za kwako siwezi kwa namna yoyote kuzii hati mtu kanifanya kitu fulani ndo maana nikauliza hiloswali kwamba ao yekusamehe yeah, ni katika value zako shi yeah, i, I can forgive, but this person, yani, shida ni kwamba bado anaendelea nayhiyo hapo ni value yake yeye sawa hiyo ni value yake yeye yni kuna mtu ambaye ana ya kusema uongo kuna mtu ana ya, ya kufanya hiv sasa wewe unapokuwa unapata shida na mtu wa namna hiyo its like unamtaka yeye aishi yako ik h ikthem kwao unataka aishi al yako kwamba mimi bana siwezi kumfanyia kitu hiki mtu thats you yeye anaweza if younsan kwamba iiim siwezi kufanya hiv anaweza kufanya hivyo maanake unaweza kujitenga naa kusamehe ni miongoni mwa tiba kubwa sana za watu ambao mmekuwa kwenye kwa sababu kwa sasa hivi main namna ambavyo wanaya maisha yako japokuwa hukutani yani, nayo ntu kwa sababu kuna tukio fan imetokea wewe aa zake yeye na matendo kua ameyafanya utakutana na mtu huyu yani, anaendelea ana tu kupita kwenye kito chako japokuwa hayupo pengine ina maana pale anakutawala anakudhibiti na anakudhibitisaojawaam samehe maanake ungeachana naye maisha naandele maisa yasamee ka baadhi ya watusaana hiyo auazaee huyu nia zake nami niishi enyeautatenga a tkna ta kt naporudishia unapojibu mapigo unapolipa kisasi namana i tatizo inazidi kukua zaidiivle kumsamehe mtu lakini utaki hutaki kuwa mazingira naye sehemu moja na huyo inakuwa ni shida ni yani, kwamba kuna ile watu wanasema kwamba kuna msanii moja nilimuona katika moja, moja alikuwa anasema yeye mtu akimkosea anaweza akamsamee lakini awawezi wakala meza moja mojaakimaanisha yani, kwa kwamba nimekusamee lakini mimi siwezi kuwa katika spei moja na wewe kwamba tunaweza tukaa sehemu moja lakini wewekaa kule mimi nikaeuku kuepusha Yeah, uh, kuwa na muamala na watu kwa maana kuwa na na watu ni jambo la binafsi ambalo we unaamua kwamba nitakuwa na muamala na huyu lakini sitaki kuwa na muamala na huyu ni kitu unaamua kama mtu kakufanyia kitu kibaya yuao iththem o not ilolakini kama unafanya hivyo bus youare an inamaana na kutawala lakini kama unafanya hivyo kwa sababu stakishari na yeye yani kwamba kila mtu ashike mambo yake inamaana umeleti umeacananaye nategemea kwa kwamba kwa, kwa nini unafanya unachokifanya lakini yani. like siku ukianza kuhisi kwamba kwanini unafay nachokfanyafnswaa like ukana hii dhana ya kubeba, ya kubeba yani ya kutawaliwa kihisia kikweli ni kitu ambacho pia kinatuumiza sana yani watu wana maisha yetu japokuwa hawapo katika maisha yetu huku aliko yeye amelala usingizi ametulia kabisa wewe umekaa ndani unamtafakari yeye tu inamaana huyu mtu anakutawala umembeba kihisia umembeba unatembea naye huku ni kutawaliwa mimi nilitaka niongezee pale kwenye ishu niliyosema mwanzoni kwamba eh, unakuta mzazi anakuwa na ile kwa mtoto wake yani anakuwa ataki kuona mwanaye labda anaendelea labda mwanaye anaishi maisha mazuri kwa mfano unakuta mzazi labda kwa mfano unasoma labda anakulipia ada lakini sasa unakuta ile nauli zie za shule akupi na sio kwamba ana hela hela anayo akupi nauli yani kwafano anakupa nauli akishaundaukanyoa anakuyima hela labda ile roho inakuwa na chuki kwamba anapata sijui kazi utat weeau halali kabisa sasa e, akishaona abda unapata hela unanunua vitu vyako mwenyewe kulitegemea roi na kue na muuma kwa unanunua vitu vizuri sijui ninini lakini vile vitu vizuri unanunua kwa hela yako ye sio kwa hela yakeee mwisho wa siku akiona akiona kwamba anaona kwamba huyu jamaa huyu anapata vitu vyake nini anataka kufuza pale nyumbani kwake ili kapange i kabisa kishaenda kule kupanga yoela oa maisha tasha kwenye majukumu kule namaana wewe enjoy tena maisha yani indoivu, yani an, an, anakuwa gani la akili. mzazi, yani, yani mzazi yani, ataki mali zake e alizozichuma unufaike nazo Hey, anataka utaftutumia hey, hey, vyakwako saa vyakwako mwenye ukivitafuta pia anakuwa na usuda navyo yani, anakua kama mchawi yani sasa mzazi wan ana tatizo gani la akili nimekusikia bratha na nadhani lishajibu ili swali kwamba hatuwezi kusema kwamba ana tatizo fulani la akili kwa sababu hatujamwona na hatujafanya nyinginezo lakini ikasema hivi watu wenye tabia za namna hiyo mara nyingi huwa wanakuwa na yani, uh, magonjwa ya kiutu na kitabia sasa hatuwezi kusema kwamba huyu ana ugonjwa fulani wautu na kitabia wakati hatujapata fusa na mtu wa namna hiyokama wewe mwenyewe ukusanye dalili afu dalili zake ni nzi hapa nsema okay, huyu ana haiba fulani au ana changamoto ain katika hali ya kawaida hakuna mzazi ambae hapendi mtoto wake awe anajituma na kufanya mambo yake mwenyewe lakini kama ukiona mzazi anamzuia hi mtoto wake inamana mzazi atakua na changamoto eh, aiaaange ya eh, mazuri yake ta a aa kwao nanii ni na nini, kitu ambacho bado hakijakuwa wazi lakini tu uh, kwa dalili hizo ambazo umezitaja huenda akawa na disorder, kwa maana ya magonjwa ya kiutu na kihaiba afya ya akili ni sehemu muhimu ya ustawi wetu kwa ujumla ndio maana panasemwa hakuna afya pasi na afya ya akili hata hivyo afya ya akili aghalabu haipewi uzito unaostahili hapa ndipo mending thoughts podcast maalum kuhusu masuala ya afya ya akili inapojitokeza katika pdasti hii tunawaalika wataalam katika uga wa afya ya akili kujadili aina tofauti tofauti za matatizo ya afya ya akili na kutoa ushauri jinsi ya kuyadhibiti kwa ufanisi lengo letu ni kutoa jukwaa la mazungumzo kwa uwazi na uyathabiti kuhusu afya ya akili na kuongeza uelewa wake kutoa wasiwasi na unyogovu tunajadili mada mbalimbali mbali zinazohusiana na masuala ya kila siku tunasadiki kwamba kwa kushirikishana uzoefu na maarifa yetu tunaweza kusaidia wengine ambao wanakabiliana na changamoto za aina hii kila kipindi kina mshauri na mikakati ya vitendo ambavyo wasikilizaji wanaweza kuitumia kudumisha afya bora ya akili tunatumai kuwapa wasikilizaji wetu zana wanazohitaji kuongoza maisha yenye afya na furaha iwe wewe ni mtu ambaye umekabiliana na changamoto ya afya ya akili hapo awali au tu una nia ya kujifunza zaidi kuhusu mada hii muhimu tunakuomba uwe nasi katika mending thoughts hebu tuanze mazungumzo na kufanya kazi kwa pamoja kuvunja unyanyapaa kuhusu afya ya akili vunja ukimya tuzungumzie afya ya akili karibu mending karibuu na uanze safari mpya ya maisha yako mending thots imedhaminiwa na lupakisi wa mwakipiti foundation